योनेक्स सनराईज एमएसएलटीए १३व्या रमेश देसाई मेमोरियल सीसीआय १६वर्षाखालील राष्ट्रीय टेनिस स्पर्धेत चिराग दुहान, संजना सिरीमल्ला यांचा उपांत्य फेरीत प्रवेश

मुंबई। क्रिकेट क्लब ऑफ इंडिया यांच्या तर्फे आयोजित योनेक्स सनराईज एमएसएलटीए 13व्या रमेश देसाई मेमोरियल सीसीआय 16वर्षाखालील राष्ट्रीय टेनिस स्पर्धेत मुलांच्या गटात चिराग दुहान, धृव तंग्री, कृष्णा हुडा, करण सिंग यांनी तर मुलींच्या गटात संजना सिरीमल्ला, रेनी सिंगला, परी सिंग व नैशा श्रीवास्तव या खेळाडूंनी आपापल्या प्रतिस्पर्ध्यांचा पराभव करून उपांत्य फेरीत प्रवेश केला.

क्रिकेट क्लब ऑफ इंडिया येथील टेनिस कोर्टवर सुरु असलेल्या या स्पर्धेत उपांत्यपुर्व फेरीत मुलांच्या गटात हरियाणाच्या दुस-या मानांकीत चिराग दुहान याने महाराष्ट्राच्या अनर्घ गांगुलीचा 6-2, 6-1 असा पराभव करत उपांत्य फेरीत प्रवेश केला. पंजाबच्या चौथ्या मानांकीत धृव तंग्रीने महाराष्ट्राच्या साहेब सोधीचा 6-3, 6-1 असा तर चंदीगडच्या पाचव्या मानांकीत कृष्णा हुडाने चंदीगडच्याच अजय सिंग याचा 6-2, 6-0 व हरियाणाच्या नवव्या मानांकीत करण सिंगने मध्यप्रदेशच्या आयुष्मान अर्जेरीयाचा 6-0, 6-1 असा पराभव करत उपांत्य फेरीत प्रवेश केला.

मुलींच्या गटात उपांत्यपुर्व फेरीत तेलंगणाच्या अव्वल मानांकीत संजना सिरीमल्ला हीने गुजरातच्या दिया भारव्दाजचा 6-4, 7-5 असा पराभव करत उपांत्य फेरीत प्रवेश केला. हरियाणाच्या सातव्या मानांकीत रेनी सिंगलाने गुजरातच्या विधि जानीचा 6-0, 6-2 असा, तर हरियाणाच्या आठव्या मानांकीत परी सिंगने कर्नाटकच्या रेश्मा मरूरीचा 6-1, 6-2 असा व कर्नाटकच्या नैशा श्रीवास्तवने महाराष्ट्राच्या भुमीका त्रिपाठीचा 6-3, 6-1 असा एकतर्फी पराभव करत उपांत्य फेरीत प्रवेश केला

दुहेरीच्या उपांत्य फेरीत मुलांच्या गटात कर्नाटकच्या निखिल निरंजनने मध्यप्रदेशच्या डेनिम यादवच्या साथीत मध्यप्रदेशच्या दिप मुनीम व महाराष्ट्राच्या अर्जून गोहड या जोडीचा 6-4, 7-6(1) असा टायब्रेकमध्ये पराभव करत दुहेरीच्या अंतिम फेरीत प्रेवेश केला. तसेच चंदीगडच्या अजय सिंगने कृष्णा हुडाच्या साथीत दिल्लीच्या सॅम चावला व आसामच्या आकाश देव याचा 6-2, 6-1 असा पराभव करत अंतिम फेरी गाठली.

मुलींच्या गटात महाराष्ट्राच्या ऋतूजा चाफळकर व हृदया शहा या जोडीने महाराष्ट्राच्याच सई भोयार व ईशीता जाधव यांचा 6-3, 6-0 असा सहज पराभव करत अंतिम फेरीत प्रवेश केला. तर हरियाणाच्या रेनी सिंगलाने महाराष्ट्राच्या वैष्णवी अडकरच्या साथीत तमिळनाडूच्या लक्ष्मी अरुणकुमार व कार्तिका विजय यांचा 6-0, 6-3 असा सहज पराभव करत अंतिम फेरीत प्रवेश केला.

स्पर्धेचा सविस्तर निकाल:

उपांत्यपुर्व फेरी: 16वर्षाखालील मुले:

चिराग दुहान(2)(हरियाणा) वि.वि अनर्घ गांगुली(महाराष्ट्र) 6-2, 6-1
धृव तंग्री(4)(पंजाब)वि.वि. साहेब सोधी(महाराष्ट्र) 6-3, 6-1
कृष्णा हुडा(5)(चंदीगड) वि.वि अजय सिंग(चंदीगड) 6-2, 6-0
करण सिंग(9)(हरियाणा)वि.वि आयुष्मान अर्जेरीया(मध्यप्रदेश) 6-0, 6-1

उपांत्यपुर्व फेरी: 16वर्षाखालील मुली:

संजना सिरीमल्ला(1)(तेलंगणा) वि.वि दिया भारव्दाज(गुजरात) 6-4, 7-5
रेनी सिंगला(7)(हरियाणा) वि.वि विधि जानी(गुजरात) 6-0, 6-2
परी सिंग(8)(हरियाणा) वि.वि रेश्मा मरूरी(कर्नाटक) 6-1, 6-2
नैशा श्रीवास्तव(कर्नाटक) वि.वि भुमीका त्रिपाठी(महाराष्ट्र)6-3, 6-1

दुहेरी गट-मुले- उपांत्य फेरी

निखिल निरंजन(कर्नाटक)/ डेनिम यादव(मध्यप्रदेश) वि.वि दिप मुनीम(मध्यप्रदेश)/अर्जून गोहड(महाराष्ट्र) 6-4, 7-6(1)

अजय सिंग(चंदीगड)/ कृष्णा हुडा(चंदीगड) वि.वि सॅम चावला(दिल्ली)/आकाश देव(आसाम) 6-2, 6-1

दुहेरी गट-मुली- उपांत्य फेरी

ऋतूजा चाफळकर(महाराष्ट्र)/ हृदया शहा(महाराष्ट्र) वि.वि सई भोयार(महाराष्ट्र)/ ईशीता जाधव(महाराष्ट्र) 6-3, 6-0

रेनी सिंगला(हरियाणा)/वैष्णवी अडकर (महाराष्ट्र) वि.वि लक्ष्मी अरुणकुमार(तमिळनाडू)/ कार्तिका विजय(तामिळनाडू) 6-0, 6-3