आयसीसीकडून चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी पंचांची घोषणा…

आज आयसीसीने चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी पंचांची तसेच सामानाधिकाऱ्यांची घोषणा केली. क्रिकेटचा मिनी वर्ल्ड कप समजली जाणारी हि स्पर्धा १ जून पासून इंग्लंड मधील ओव्हल या मैदानावर यजमान इंग्लंड आणि बांगलादेश यांच्यातील सामन्याने सुरु होणार आहे.

आयसीसीच्या एलिट रेफ्री पॅनलमधील ३ सामनाधिकार्यांचा अर्थात डेविड बून, ख्रिस ब्रॉड आणि अँडी पयक्रॉफ्ट यांचा या मेगा इव्हेंटसाठी आयसीसी रेफ्री पॅनलमध्ये समावेश आहे.

सुंदरम रवी ह्या एकमेव पंचाला या पंचाच्या पॅनलमध्ये आयसीसीने चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी स्थान देण्यात आले आहे.

आयसीसीच्या आयसीसीने चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठीच्या पॅनलमध्ये १२ पंचांना स्थान देण्यात आले आहे. त्यात मराईस इरॅसमसूस, अलीम दार, ख्रिस गफ्फानी, इयान गोल्ड, कुमार धर्मसेना, रिचर्ड केत्त्लेबोरफ, रिचर्ड ललिन्गओर्थ, रॉड टकर, निगेल ललॉन्ग, ब्रूस ओक्सइन्फोर्ड, पॉल रेइफ्फेल आणि भारताच्या सुंदरम रवी यांचा समावेश आहे.

पाकिस्तानचे अलीम दार हे सर्वात जेष्ठ पंच असून ही त्यांची पाचवी चॅम्पियन्स ट्रॉफी असेल.

स्पर्धेच्या पहिल्या सामन्यात भारताच्या एस. रवी आणि ऑस्ट्रेलियाच्या रोड टकर यांना पंचगिरी करण्याची संधी मिळणार आहे.
सराव सामन्यासाठी पंच आणि सामानाधिकारी..
Fri, 26 May – Australia v Sri Lanka, The Oval (10h30): Ian Gould and S.Ravi (on-field), Aleem Dar (reserve umpire), David Boon (match referee)

Sat, 27 May – Bangladesh v Pakistan, Edgbaston (10h30): Richard Kettleborough and Paul Reiffel (on-field), Kumar Dharmasena (reserve umpire), Chris Broad (match referee)

*Sun, 28 May – India v New Zealand, The Oval (10h30): Aleem Dar and Bruce Oxenford (on-field), Ian Gould (third umpire), S.Ravi (fourth umpire), David Boon (match referee)

Mon, 29 May – Australia v Pakistan, Edgbaston (10h30): Kumar Dharmasena and Richard Illingworth (on-field), Paul Reiffel (reserve umpire), Chris Broad (match referee)

Tue, 30 May – New Zealand v Sri Lanka, Edgbaston (10h30): Richard Kettleborough and Paul Reiffel (on-field), Richard Illingworth (reserve umpire), Chris Broad (match referee)

*Tue, 30 May – India v Bangladesh, The Oval (10h30): Marais Erasmus and Nigel Llong (on-field), Aleem Dar (third umpire), Bruce Oxenford (fourth umpire), David Boon (match referee)

स्पर्धेतील सामन्यासाठी पंच आणि सामानाधिकारी..

Thu, 1 June – England v Bangladesh, The Oval (10h30): S. Ravi and Rod Tucker (on-field), Bruce Oxenford (third umpire), Chris Gaffaney (fourth umpire), David Boon (match referee)

Fri, 2 June – New Zealand v Australia, Edgbaston (10h30): Richard Illingworth and Richard Kettleborough (on-field), Nigel Llong (third umpire), Kumar Dharmasena (fourth umpire), Andy Pycroft (match referee)

Sat, 3 June – Sri Lanka v South Africa, The Oval (10h30): Ian Gould and Aleem Dar (on-field), Paul Reiffel (third umpire), Bruce Oxenford (fourth umpire), David Boon (match referee)

Sun, 4 June – India v Pakistan, Edgbaston (10h30): Marais Erasmus and Kumar Dharmasena (on-field), Richard Kettleborough (third umpire), Rod Tucker (fourth umpire), Andy Pycroft (match referee)

Mon, 5 June – Australia v Bangladesh, The Oval (13h30): Nigel Llong and Chris Gaffaney (on-field), Ian Gould (third umpire), S.Ravi (fourth umpire), Chris Broad (match referee)

Tue, 6 June – England v New Zealand, Cardiff (10h30): Paul Reiffel and Bruce Oxenford (on-field), Rod Tucker (third umpire), Aleem Dar (fourth umpire), Andy Pycroft (match referee)

Wed, 7 June – Pakistan v South Africa, Edgbaston (13h30): Richard Illingworth and S.Ravi (on-field), Kumar Dharmasena (third umpire), Nigel Llong (fourth umpire), Chris Broad (match referee)

Thu, 8 June – India v Sri Lanka, The Oval (10h30): Richard Kettleborough and Rod Tucker (on-field), Marais Erasmus (third umpire), Paul Reiffel (fourth umpire), David Boon (match referee)

Fri, 9 June – New Zealand v Bangladesh, Cardiff (10h30): Nigel Llong and Ian Gould (on-field), Aleem Dar (third umpire), Richard Illingworth (fourth umpire), Chris Broad (match referee)

Sat, 10 June – England v Australia, Edgbaston (10h30); Chris Gaffaney and Kumar Dharmasena (on-field), S.Ravi (third umpire), Marais Erasmus (fourth), Andy Pycroft (match referee)

Sun, 11 June – India v South Africa, The Oval (10h30): Aleem Dar and Paul Reiffel (on-field), Richard Illingworth (third umpire), Richard Kettleborough (fourth umpire), David Boon (match referee)

Mon, 12 June – Sri Lanka v Pakistan, Cardiff (10h30): Bruce Oxenford and Marais Erasmus (on-field), Chris Gaffaney (third umpire), Ian Gould (fourth umpire), Chris Broad (match referee)

Wed, 14 June – First semi-final (A1 v B2), Cardiff (10h30), TBA

Thu, 15 June – Second semi-final (A2 v B1), Edgbaston (10h30), TBA

Sun, 18 June – Final, The Oval (10h30), TBA

Mon, 19 June – Reserve day

 

Itinerary Courtesy: ICC Media Release