संपुर्ण यादी- भारताच्या या खेळाडूंनी मिळवली २०१८ च्या राष्ट्रकुल स्पर्धेत पदके

गोल्ड कोस्ट। ऑस्ट्रेलियात झालेली २१ वी राष्ट्रकुल स्पर्धा भारतासाठी खास ठरली आहे. या स्पर्धेत भारताने 66 पदके मिळवत पदकतालिकेत तिसरे स्थान प्राप्त केले आहे. भारताने या स्पर्धेत 26 सुवर्णपदक, 20 रौप्यपदक आणि 20 कांस्यपदक मिळवले आहे.

गोल्ड कोस्टमध्ये झालेली २१ वी राष्ट्रकुल स्पर्धा भारतासाठी दुसऱ्या क्रमांकाची यशस्वी राष्ट्रकुल स्पर्धा ठरली आहे. याआधी भारताने २०१० मध्ये दिल्लीत झालेल्या राष्ट्रकुल स्पर्धेत १०१ पदके मिळवली होती. तसेच ग्लासगो येथे झालेल्या २०१४ च्या राष्ट्रकुल स्पर्धेत भारताला ६४ पदके मिळाली होती.

यावर्षीच्या राष्ट्रकुल स्पर्धेत भारताला नेमबाजी(16) , कुस्ती(12),  बाॅक्सिंग (9) , वेट लिफ्टिंग (9), टेबल टेनिस (8) , बॅडमिंटन (6) , अॅथलेटिक्स (3)  , स्कॅवश (2) आणि पॅरो पाॅवरलिफ्टिंगमध्ये (1) पदके मिळाली आहेत.

भारताच्या या खेळाडूंनी मिळवली २०१८ च्या राष्ट्रकुल स्पर्धेत पदके:

नेमबाजी –

सुवर्णपदक – जीतू राय, अनीश भनवाला, मनू भाकेर, संजीव राजपुत, हिना सिद्धू,  तेजस्विनी सावंत, श्रेयसी सिंग

रौप्यपदक – तेजस्विनी सावंत,  हिना सिद्धू, मेहुली घोष, अंजुम मौदगिल

कांस्यपदक- ओम मिथरवाल(10m), रवी कुमार, ओम मिथरवाल(50m), अंकुर मित्तल, अपुर्वी चंदेला

कुस्ती – 

सुवर्णपदक – विनेश फोगट, सुमित मलिक, राहुल आवारे, बजरंग, सुशील कुमार

रौप्यपदक – मौसम खत्री, बबिता कुमारी, पुजा धंदा,

कांस्यपदक – साक्षी मलिक, सोमवीर, दिव्या काकरान, किरण

बाॅक्सिंग – 

सुवर्णपदक – विकास कृष्णन, मेरी कोम, गौरव सोलंकी

रौप्यपदक – सतीश कुमार, मनीष कौशीक, अमित पंघाल

कांस्यपदक- मनोज कुमार, नमन तन्वर, हुसामुद्दीन मोहम्मद

वेट लिफ्टिंग – 

सुवर्णपदक – सतिश कुमार सिवालिंघम, वेंकट राहूल, मिराबाई चानू, संजिता चानू, पुनम यादव

रौप्यपदक – प्रदिप सिंग, गुरूराजा

कांस्यपदक- दिपक लाथेर, विकास ठाकूर

टेबल टेनिस – 

सुवर्णपदक – मनिका बात्रा, पुरूष संघ, महिला संघ

रौप्यपदक –  अचंता शरथ/ज्ञानसेकरन सथियान , मनिका बात्रा/मौमा दास

कांस्यपदक- अचंता शरथ,  ज्ञानसेकरन सथियान /मनिका बात्रा , हरमीत देसाई/शंकर शेट्टी

बॅडमिंटन – 

सुवर्णपदक –  सायना नेहवाल, मिश्र संघ

रौप्यपदक – किदांबी श्रीकांत, रांकीरेड्डी सात्विक/चिराग शेट्टी, पी.व्ही. सिंधू,

कांस्यपदक-सिक्की रेड्डी /अश्विनी पोनप्पा

अॅथलेटिक्स – 

सुवर्णपदक – नीरज चोप्रा

रौप्यपदक – सीमा पुनीया

कांस्यपदक-नवजीत ढिल्लों

स्क्वॅश – 

रौप्यपदक – दिपिका पल्लिकल/सौरव घोसल,  जोशना चिनप्पा/ दिपिका पल्लिकल

पॅरा पाॅवरलिफ्टिंग – 

कांस्यपदक- सचिन चौधरी