राष्ट्रीय टेनिस स्पर्धेत सुहिता मारूरीचा अव्वल मानांकित खेळाडूंवर सनसनाटी विजय

औरंगाबाद । एड्युरन्स्‌ मराठवाडा-एमएसएलटीए टेनिस सेंटर(इएमएमटीसी)यांच्या तर्फे आयोजित एमएसएलटीए – योनेक्स्‌ सनराईज्‌ इएमएमटीसी 14 वर्षाखालील राष्ट्रीय टेनिस स्पर्धेत मुलींच्या गटात सुहिता मारूरी हिने आपली अनपेक्षित निकालाची मालिका कायम ठेवत महाराष्ट्राच्या अव्वल मानांकित वैष्णवी आडकरचा 5-7, 6-0, 7-5असा पराभव करत उपांत्यपूर्व फेरीत प्रवेश केला.

इएमएमटीसी टेनिस कोर्ट,डिव्हिजनल स्पोर्टस्‌ कॉम्पलेक्स्‌ येथे सुरू असलेल्या या स्पर्धेत उप-उपांत्यपूर्व फेरीत मुलींच्या गटात तामिळनाडूच्या अनन्या एसआर हिने तेलंगणाच्या नवव्या मानांकित चाहना बुधभटीला 6-3, 6-3असे नमविले. महाराष्ट्राच्या दुसऱ्या मानांकित परी सिंगने आपली राज्य सहकारी कशिश बोटेवर 6-1, 6-2असा विजय मिळवला. तामिळनाडूच्या चौदाव्या मानांकित कुंदना भंडारूने काल मानांकित खेळाडूवर सनसनाटी विजय मिळविणाऱ्या मध्यप्रदेशच्या अमिशी शुक्लाचा टायब्रेकमध्ये 6-3, 7-6(4)असा पराभव केला.

मुलांच्या गटात कर्नाटकच्या आयुश भट, महाराष्ट्राच्या अर्जुन गोहड, चंदीगढच्या अजय सिंग व सुखप्रीत जोजे, मध्यप्रदेशच्या दीप मुनीम व आयुष्मान अरजेरिया, हरियाणाच्या युवान नांदल आणि पश्चिम बंगालच्या अरुनवा मजुमदार या खेळाडूंनी आपापल्या प्रतिस्पर्ध्यांचा पराभव करून उपांत्यपूर्व फेरीत प्रवेश केला.

स्पर्धेचा सविस्तर निकाल: उप-उपांत्यपूर्व फेरी: मुले:
आयुश भट(कर्नाटक)(1)वि.वि.प्रगतेश शिवशंकर(तामिळनाडू) 7-6(3), 6-3;
युवान नांदल(हरियाणा)(8)वि.वि.जस्मित दुहान(हरियाणा)(9) 4-6, 6-4, 6-3;
अर्जुन गोहड(महा)(4)वि.वि.अग्रीया यादव(हरियाणा) 6-1, 6-2;
अरुनवा मजुमदार(पश्चिम बंगाल)(11)वि.वि. आदित्य राठी(हरियाणा)(6) 6-2, 3-6, 6-1;
अजय सिंग(चंदीगढ)(5) वि.वि. दक्ष अगरवाल(महा)(12) 6-3, 6-4;
दीप मुनीम(मध्यप्रदेश)(3)वि.वि.सिद्धार्थ मराठे(महा) 6-4, 6-2;
सुखप्रीत जोजे(चंदीगढ)(7)वि.वि.नितीश बालाजी(तामिळनाडू)(10) 6-2, 7-6(2);
आयुष्मान अरजेरिया(मध्यप्रदेश)वि.वि.रोनिन लोटलीकर(कर्नाटक)(14)6-2, 7-6(0);

मुली:
सुहिता मारुरी(कर्नाटक) वि.वि.वैष्णवी आडकर(महा)(1)5-7, 6-0, 7-5;
अनन्या एसआर(तामिळनाडू) वि.वि.चाहना बुधभटी(तेलंगणा)(9) 6-3, 6-3;
कुंदना भंडारू(तामिळनाडू)(14) वि.वि. अमिशी शुक्ला(मध्यप्रदेश) 6-3, 7-6(4);
अभया वेमुरी(तेलंगणा)(12)वि.वि.मधुरिमा सावंत(महा)7-5, 6-3;
वेदा प्रापुर्ना(तेलंगणा)(4)वि.वि.हर्षाली मांडवकर(महा)6-3, 6-2;
अपूर्वा वेमुरी(तेलंगणा)(11)वि.वि.नियती कुकरेती(उत्तराखंड)6-3, 6-3;
परी सिंग(महा)(2)वि.वि.कशिश बोटे(महा)(16)6-1, 6-2;

महत्त्वाच्या बातम्या:

आज कॅप्टन कूल धोनी खेळतोय शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना !

गतविजेते मुंबई उपनगर व पुणे संघाची विजयी सलामी, जाणून घ्या पहिल्या दिवसाचे निकाल

ISL 2018: बेंगळुरूचा एटीकेवर पिछाडीवरून विजय

भारत विरुद्ध विंडीजमध्ये होणाऱ्या शेवटच्या वनडेत या विक्रमांकडे नक्की लक्ष ठेवा